Làm cách trừ ma hại người giúp ngưới giúp ma giúp cho cả mính

Thảo luận trong 'Thế giới tâm linh' bắt đầu bởi truongkhang, 12/2/15.

Lượt xem: 2,159

1. truongkhang

truongkhang Member

a di đà phật xin hãu giúp mình với chỉ cho mính cách trứ ma quái quắi hành khắp chốn nhân

Bài viết mới

Bình Luận Bằng Facebook

2. linkmiu

linkmiu New Member

Câu hỏi của thế kỷ, thiên niên kỷ, các loại kỷ :))

3. Lâm_Lâm

Lâm_Lâm New Member

Mọi thứ sinh linh trong ta bà đều đáng thương, độ được thì độ chứ trừ khử kiểu chém giết thì chả nên. Thế này nhé, người chỉ khổ khi trong tâm còn sự ác, vì sự ác mới gây khổ. Người bị ma tà ám ảnh tức là trong tâm thức còn cái dơ bẩn tham lam, si mê, dựa vào đó mà ma tà nó mới hoành hành trên thân người ấy. Vậy làm sao để khôgn còn thống khổ, để mà không bị mà tà quỷ thần ám ảnh, cách tốt nhất là tu thân. Tu thân xong thì trong tâm khôgn còn tham lam mê đắm, vậy có gì mà khổ cảm xảy ra, còn gì để ma tà ám ảnh. ==> phương pháp hay nhất là tự mình tu và khuyến người khác tu.

4. truongkhang

truongkhang Member

này bạn lâm -lâm kia tôi nói cho bạn biết ý tôi hỏi là coi có vị nào đã giác ngộ dùng tâm bi nhẫn trả lời câu hỏi của tôi ko phải chuyện dễ cách trừ là tâm ma chướng của người chúng ta tâm ko bi nhẫn phát thông huệ nhãn thì bị tam độc loi kếo vào lục đạo trừ là trừ tại tâm tham trị là trị tại tâm sân hận giúp là giúp là giúp tâm thoát si ba chữ tham sân si trong kinh pháp cú có nói rõ nhất nhất tâm lục tự giác ngộ tân nhất tâm lục tự giác ngộ tánh dứt tham sân si lai giớ định huệ lục tự a di đà

5. linkmiu

linkmiu New Member

Đề nghị b sử dụng dấu chấm phẩy vào, đọc comment của b vừa ko hieu gi vua met

6. apple

apple New Member

Cho bạn ấy đánh hợp đồng mua bán, Cty sẽ biết thế nào là....:D

7. mainhu1010

mainhu1010 Member

Truongkhang à! Âm giờ đang loạn, nên việc người trần bị ma nhập rất nhiều, bạn hỏi thế cũng đúng.
    Việc trừ ma quỷ cũng có rất nhiều thầy giỏi, bạn có thể tìm sư ở chùa đặc biệt là chùa Hương hoặc có thể mời thầy pháp nhưng thầy phải giỏi nếu ko ma bắt lại thầy đấy. Còn mình cũng biết nhà thánh diệt ma trừ quỷ nhưng lại phụ thuộc vào phúc của người bị ma nhập, nên cũng khó.
    với nhà sư thường họ ko bắt ma, mà chỉ khuyên bảo, răn dậy để ma hối cải và dời đi. còn pháp sư thì khác.

8. kytrantruong

kytrantruong New Member

Tôi thấy bạn đăng bài rất hay thể hiện mình Là người trượng nghĩa nếu như ý bạn muốn dẹp ma ở 1 nơi thì bạn mời sư thầy pháp sư hoặc nhà thánh ....nnếu như bạn muốn dẹp nhiều dẹp âm thì đầu tiên tôi nghĩ chúng ta Cần dẹp Trần dẹp lòng Trần Đã lòng trầ có yên ma thời chẳng tới Huống chi Là cứ nghĩ chuyện dẹp ma.

9. truongkhang

truongkhang Member

tôi xin cảm tậ quí vị đã chỉ giáo cho tôi A DI ĐÀ PHẬT

10. Triều Viên

Triều Viên New Member

Bạn này hỏi rồi lại trả lời thông huệ. Thật là tài rông như trời cao, đốn ngộ như chân lý Thế tôn vậy còn bày ra hỏi làm cái gì... Dũng cảm viết vài ba bài luận giúp việc Thánh đạo có căn cơ, triết lý. Sao phải bày ra cái sự này làm gì? Tôi và tôi tin các bạn trong diễn đàn cũng đang mong chờ tin tốt lành từ những gì bạn lĩnh hội được thổ lộ cho chúng tôi mở rộng tầm mắt... Không thích nói xuông đâu nhé!

11. vậy bạn phải hiểu được câu trần sao âm vây, bụng ta suy ra bụng người
    âm cũng như trần vong cũng có vong xấu vong tốt,bạn muốn vong ấy không theo thì phải xem vong đó là vong tốt hay xấu và xấu tới mức nào?
    có những vong thì chỉ nhắc nhẹ là được,nhưng có những vong ngoan cố thì phải nhờ đên chân linh về phần âm có uy quyền mới giúp được việc này thường là nhờ các thanh đồng nhưng các thanh đồng bây giờ lại đa số kiếm tiền chuộc lợi nhiều khi phần âm không ác lắm biết hối cải thì nên giúp người ta xin nơi của phật từ bi cho chuyển kiếp luân hồi.mình bận rồi rảnh sẽ trả lời tiếp cho bạn

12. huyềndahye10

huyềndahye10 New Member

âm cũng có luật âm.vong ko phải thích phá ai thì phá.tất cả đều do nghiệp duyên từ kiếp trước mà ra,có thể mình nợ họ,gây oán thù với họ giờ họ theo họ phá.tôi chỉ biết cách duy nhất là hướng họ về ánh sáng cưả phật,đọc kinh phật hay lên chuà nhờ sư thầy cao tay hoá giải.đức phật từng bảo chết tiền tài vật chất ko mang theo đc.chỉ có nghiệp theo thân mà.cái vong đó có thể là nghiệp từ kiếp trước mình.thế nên trần gian đừng u mê mà gây tội ác
    ý quên,klq nhưng e đọc câu hỏi cuả bác chủ thớt mà e cứ thấy bùn cười tnào ý.phải chăng bác muốn làm kiếm khách phiêu du cứu thiên hạ như mấy phim cổ trang nhỉ:D

13. tonytran

tonytran Member

A Mi Đà Phật