Hỏi đường về Đền Sòng - Đền Cô Chín - Đền Mẫu Phố Cát và Đền Quan Giám Sát (Phố Cát)

Thảo luận trong 'Hỏi / Đáp Đền Phủ' bắt đầu bởi nhất Tâm tịnh, 19/4/14.

Lượt xem: 9,971

1. Triều Viên

Triều Viên New Member

Ai tên là hoãn... hoãn là không tốt... Mất thiêng...

2. lavie

lavie Member

IEm là iem vẫn có ác cảm với câu này của Pác Triều Viên.Nghe nó cứ chua xót làm sao !!!

3. kệ, ngta nói sao là chiện của ngta.
    mình cấm nghĩ tùm lum. việc mình cần mình cứ làm

4. Triều Viên

Triều Viên New Member

Khôn lắm...

---------- Post added at 10:20 AM ---------- Previous post was at 10:16 AM ----------

Không chua đâu phải là chanh , có chút cay ca mà hiểu được lòng nhau nó mới là tượng ngộ...;)

5. gửi bác : khôn đâu tới trẻ

Chỉnh sửa cuối: 25/4/14
  6. Trần Hoàng Quân

Trần Hoàng Quân New Member

Bạn đi vào Thanh Hóa theo Quốc Lộ 1A cũ hoặc là đi theo đường cao tốc AH1 mới(sẽ đỡ bụi hơn) sẽ gặp Đền Dâu, và đền Quán Cháo trước.
    bạn đi qua Bỉm sơn thì vào lễ Mẫu Sòng ở đền Sòng Sơn ngay mặt đường quốc lộ ở bên tai phải theo chiều đi vào, sau đó bạn lên xe và đi sâu vào trong đất Thanh Hóa vào khoảng 15Km thì đến đền Mẫu Phố Cát ( trước khi vào đền Sòng bạn có thể chọn ghé vào lễ mấu ở đền Rồng - nằm trên địa phận giao giữa ninh bình và thanh hóa cách đền Sòng 3Km - nơi đựợc lưu truyền là thờ chính cung Chầu Bà Đệ Nhất) Bạn hởi đường vào đền Mẫu, Đền Quan Đền Cậu.
    Khi quay về trở ra bắc, bạn đi đến địa phận Hà Trung thì rẽ vào để vào lễ Đền Mẫu Thác Hàn thờ Mẫu Đệ Tam, Đền Cây Thị thờ Chầu Bà Đệ Tứ, Đền Bơ Bông thờ Cô Bơ ( nếu có thời gian bạn đi đò qua sông sang lễ Cô Tám Đồi chè )
    Quay trở lại ra về thì đến đoạn đền Sòng đối diện sang là đường vào đền Giếng thờ Cô Chín.
    Chúc bạn thượng lộ bình an.

Chỉnh sửa cuối: 25/4/14
  7. chân thành cám ơn sự chỉ bảo cặn kẽ của bạn.

mình chẳng biết nói sao cho hết , thật sự xúc động. mong là bạn giúp đc nhiều người hơn nữa. thật cảm kích.
    khi nào vào xứ Thanh. mình sẽ cố gắng đi hết , bạn à.
    cảm ơn bạn nhiều lắm