Hỏi đường đi lễ Chúa Thác Bờ - Đền Mẫu Đầm Đa

Thảo luận trong 'Hỏi / Đáp Đền Phủ' bắt đầu bởi Lưu Công Anh Quân, 27/6/11.

Lượt xem: 2,426

1. cả nhà ơi, cho em hỏi đường đi chúa Thác Bờ với mẫu Đầm Đa với.
    Điểm xuất phát của em là Bưu Điện Hà Đông. hjhj
    Thank cả nhà nha:))

Bài viết mới

Bình Luận Bằng Facebook

2. DinhManh

DinhManh Guest

Anh mới đi Mẫu Đầm Đa hôm tết
    Cơ mà giờ cũng chẳng nhớ nữa :D
    chỉ biết là đi thẳng, đi thẳng và đi thẳng. mai anh sẽ up một cơ số ảnh đền Mẫu Đầm Đa cho cả nhà chiêm ngưỡng

3. thế đền mẫu đầm đa có gần chú thác ko anh?

Chỉnh sửa cuối: 27/6/11
  4. dangquan

dangquan New Member

bưu điện hà đông thì bắt xe oto bình an nhá ngồi bảo họ cho xuống bến xe trung tâm hòa binh,bắt xe ôm 30k vào bến đi thuyền đi chúa thác. Còn đi xe máy thì đi thẳng xuống xuân mai qua xuân mai đi thẳng xuống hòa bình oy hỏi đường đi đền Bờ người ta chỉ cho,còn đầm đa thì hem biết đường

Chỉnh sửa cuối: 27/6/11
  5. DinhManh

DinhManh Guest

thực ra cũng gần, thường người ta đi đền chúa Thác trước rồi quay về Chùa Tiên Đầm Đa rồi về HN
    Có thể đi trong ngày, chịu khó đi sớm về muộn tí

6. vang... thank anh nha

7. HườngBaby

HườngBaby New Member

đi Đầm Đa có 2 cách đi em ạ.Cách thứ nhất em đi về chùa Hương,Chùa Tiên(Đầm đa ) cách đó 5km,em hói người dân ở đó người ta chí cho.Cách thứ 2 em đi tới ngã ba Xuân Mai rồi em rẽ trái theo đường món Hồ Chí Minh cứ đi thẳng mãi sẽ gặp biển chỉ dẫn đi chùa Tiên,rẽ trái theo nó 5km là tới 1 biển chỉ dẫn và rẽ trái tiếp theo biển này 2km là tới.Lưu ý là cách 2 đường dài hơn cách 1 rát nhiều nhé!

8. HườngBaby

HườngBaby New Member

Còn có 1 cách nữa gần hơn tất cả là đi qua nhà chị nhưng đường rẽ liên tục em sẽ mất công hỏi nhiều

9. vang. thank chị hường nhiều nhiều nha
    thank tất cả mọi người

10. huongnghialinhtu

huongnghialinhtu hoạt động

muốn đến thăm đền bà chúa thác bờ thế đã có độc mộc chưa ,chưa có độc mộc thì phải học bơi đấy"đội ngư phường độc mộc bán buôn ,chuông chùa văng vẳng chiều buông"

11. chuotmi

chuotmi Member

Đi chúa Thác tốt nhất là bạn đi theo đoàn vì thuyền phải chờ có đủ người mới đi đấy, chứ 2 3 người nó không nhận đâu, lại phải chờ đấy bạn, mà nhiều lúc vắng thì chờ lâu lắm. Để cho chắc thì nên đi vào cuối tuần t7, cn thì thường đông hơn vì các đoàn ở Hà Nội hay về Thung Nai chơi, thường thì mấy đoàn đấy sẽ đi cả Chúa Thác.
    Topic tham khảo: http://hatvan.vn/forum/showthread.php?t=546

Chỉnh sửa cuối: 20/8/12
  12. dangvanthanhmau

dangvanthanhmau Thành viên Bị cấm

xuất phát từ hà đông mà đi chúa thác cứ thẳng một mạch đi đường cầu mai lĩnh đi thẳng vào xuân mai từ xuân mai đi thẳng vào hoà bình từ xuân mai vào hoà bình khoảng 50km đến bến thung nai đi phà mất 15phút là đến đền chúa ôk bạn nếu đi đầm đa đi thẳng vào vân đình rồi hỏi típ bạn ạ

13. tlovet_99

tlovet_99 New Member

mình đi với hjhj