Học lên khăn áo

Thảo luận trong 'Khăn Áo' bắt đầu bởi honeymt, 3/12/12.

Lượt xem: 6,302

1. honeymt

honeymt New Member

Em rất muốn được ngôi tay khăn , nhưng ngặt 1 lỗi hem biết lên khăn áo . Em ở HN có anh chị nào rảnh time chỉ dạy em chút ít về lên khăn áo với .

Quan tâm nhiều
    NÓN TÀY CỔ TẠI HÀ NỘI
    NÓN TÀY CỔ TẠI HÀ NỘI bởi Mẹ đốp, 4/11/19 lúc 20:49
    Bài viết mới

Bình Luận Bằng Facebook

2. bachua_sontrang_bk

bachua_sontrang_bk Thành viên Bị cấm

quý hoá quá vì bạn cũng đã có tâm thành mà mong muốn làm việc phụng sự nhà Thánh....
    Nhưng bạn ơi, theo mình thì ntn... bạn nên dành 1 khoảng thời gian đầu tìm hiểu về lề lối hầu thánh, tìm hiểu thần tích cũng như trang phục của các vị Thánh trước đi xong hãy làm khăn áo. Vì nếu chỉ đi theo sở thích hay cảm hứng nhất thời mà không hiểu rõ về công việc mình đang làm thì khó mà lâu dài được bạn ah! Nếu bạn có thời gian thì đi các đền phủ chịu khó xem họ hầu dâng ntn để học hỏi. Theo mình thì làm hầu dâng mỗi người có 1 phong cách, thái độ khác nhau nên khó mà rập khuôn cụ thể hoá để học. Mà chưa kể b.giờ hầu dâng đang trở thành 1 cái "nghề" hot trong đồng bóng. hihi.
    Mà đã là nghề rồi thì ai cũng dấu nghề...
    (Mình chỉ góp ý vs bạn vậy thôi, rất mong bạn hoan hỷ đón nhận. Chúc bạn sớm thành công với mong nguyện của mình!)..

3. chaunguyen

chaunguyen New Member

hjhj hoc ko anh day cho
    co gj lien he anh ne

4. duypham27

duypham27 New Member

cho mình nhờ box tý nhé
    có bạn nào biết video dạy lên khăn mà đã từng up lên diễn đàn nhà mình k? mình nhớ là xem 1 lần rồi và tìm lại thì k thấy
    inbox cho mình nhé, thank các bạn

5. ngocminhchau

ngocminhchau New Member

Mục Kết nối Cung văn - đào taok có mục khăn Áo bạn vào đấy có video clip lên khăn áo đấy

6. honeymt

honeymt New Member

thanks sự dạy bảo góp ý của các bác nhiều nhiều .

7. kycunglangson

kycunglangson New Member

nói như minh thông rất đúng muốn làm việc gì cũng phải có kai kiến thức cơ bản nền tảng đã.nếu bạn muốn thì đi ngồi tay hương cho mình 1 thời gian vừa là làm quen vừa là biết thêm về công việc của người lên khăn áo.ok mình thì đòng không mông quạnh nên k giám nói là day nhưng biết đến đâu se chỉ cậu tới đó. thân ái

8. behattieu173

behattieu173 New Member

MThong cho m hỏi vs, trong dien đàn MT có quen 1 a bán đồ hầu ở Thường Tín đúng hok,?

9. honeymt

honeymt New Member

nếu được thế thì còn gì bằng ! Có gì bác cứ alo cho em bất kể ngày đêm nhé . Em tên Hưng - 0915363444

10. kieuminhnghia2012

kieuminhnghia2012 New Member

Khăn áo ko thì nói làm j.
    Bạn fai học thêm cắm hoa...bày sơn trang..v...v
    Cũng fuc tạp

11. honeymt

honeymt New Member

Mình cũng biết được 1 chút những cái này rồi .

12. bachua_sontrang_bk

Uhm...mình có quen a Hoàng bán khăn áo nhà dưới Thường Tín.... Sao bạn biết? :D

13. tuongle91

tuongle91 New Member

người chưa ra trình đồng có hầu dâng khăn áo đk hk hả ac????????????

14. honeymt

honeymt New Member

Vấn đề này mình cũng không nắm được - Mình thì chưa thấy ai mời hầu dâng không phải thanh đồng cả .

15. bachua_sontrang_bk

Cũng ko cứ đâu...Quan trọng là nhất tâm và hiểu biết về việc tiên cung tiên Thánh. "Phú quý sinh lễ nghĩa"- Nếu nghĩ là cứ nhất nhất phải là người đã ra đồng ms được hầu dâng thì liệu rằng hơi phiến diện chăng?...

16. kycunglangson

kycunglangson New Member

đúng là k nhất thiêt cứ phải có đồng mới được ngồi hầ dâng vì lộc thánh cho mà.nhưng ngồi khăn áo thì cũng hơi khó nghĩ vì đại đa số các bà đồng đều nhờ ngùơi khăn áo phủ khăn phủ diện lúc se giá mà không có đòng mà làm vậy thì hơi gì đấy nên cũng tuỳ từng người nghĩ mà thôi

17. honeymt

honeymt New Member

Chuẩn không cần chỉnh - Theo ngu ý của mình thì lập luận này rất có lý .

18. ha_anh1993

ha_anh1993 New Member

muốn học cái này mà chả có ai dậy :((

19. honeymt

honeymt New Member

Lại 1 người nữa giống như tôi !

20. ducan1235

ducan1235 New Member

ai dạy e với ;;)