Hầu bóng là có tội sao?

Thảo luận trong 'Giao lưu | Làm quen | Offline' bắt đầu bởi congaicobo_xteen_nb95, 13/5/12.

Lượt xem: 3,709

1. Anh biết không....người em yêu nhất đời này....em nhớ anh nhiều lắm...mình chia tay vì cái gì thế,vì em đi hầu mẫu à,em buồn quá anh ạ,trước cửa mẫu,em luôn cầu mong cho tình yêu của mình luôn tốt đẹp,hạnh phúc,nhưng cái mà anh cho em là gì?
    Những lời nói đau đớn:"Anh chán em lắm rồi" hay"mình chia tay đi"
    Và em nhớ:mùi bánh kem mỗi buổi chiều anh tặng em,em nhớ cảm giác bất ngờ của bó hoa bằng kẹo,nụ hôn bất ngờ của anh,,,,Vậy mà anh chia tay em vì em đồng bóng...anh còn nhớ không,chỉ hai ngày trước thôi,em đã phải đầu trần đi mưa để tới nhà anh chỉ vì muốn chứng tỏ rằng em không hề lăng nhăng,vậy mà anh nói chia tay dễ vậy sao,đồng bóng đâu có gì xấu
    Anh à,từ bây giờ mình sẽ đi con đường của mỗi người nhé,anh còn cả tương lai,anh là thạc sĩ cơ mà,còn em chỉ là đứa học trò cấp ba nhỏ bé,lại còn đồng bóng nữa..thôi tam biệt anh....người em yêu..tạm biệt anh

Bình Luận Bằng Facebook

2. ConNhangDeTu

ConNhangDeTu New Member

Lý do vớ vẩn, loại ý cho next luôn đi! Đồng bóng người ta ăn xương uống máu nhà nó àk.

3. huongnghialinhtu

huongnghialinhtu hoạt động

em ơi hầu đồng làm cho người ta thanh thoát hơn làm gì cũng nghĩ đến nhân quả hơn, vì thế người ta tốt hơn, làm sao hầu đồng là có tội được với lại hầu đồng không dành cho riêng ai bạn em có là thạc sỹ chứ em có biet vợ của phó thủ tướng nguyến văn ninh người nam định cũng có căn đồng hay sao

4. uh cảm on mọi người,dù sao em cũng thấy đỡ hơn rùi
    O:)

5. hiro

hiro New Member

Đồng bóng người làm sao mà lại sợ người ta thế

Chỉnh sửa cuối: 13/5/12
  6. ngta bảo rồi: thứ nhất hầu đồng, thứ nhì lấy ck quan. Đồng bóng thỳ sao, ko chấp nhận đc thỳ chia tay thôi. Thà bỏ ck chứ ko bỏ hầu đồng. Dù người yêu luôn là người mình cần nhất. luôn là người mà mình muốn họ đy suốt cuộc đời này. Nhưng cái tình yêu này ko bao giờ bền vững cả. Hỏi ở đời này, mấy ai đc chung thủy, mấy ai sống đc vs nhau đến già, đến đầu bạc răng long cơ chứ??? Nhưng đồng bóng thỳ khác, nó ăn sâu vào máu và tiềm thức của của người lính ghế 4 phủ. Khi ta đến chốn đồng bóng, sẽ đc giải tỏa đc góc khuất của mình, sẽ đc bạn đồng công lính yêu quý, tôn trọng. Và đúng hơn là đc sống vs thực tại của con người mình. Tôi cũng từng trải qua nhiều cảm giác buồn, nhiều đau khổ nhưng nhờ có đồng bóng đã cứu cái hồn của tôi. Để tôi có nghị lực sống tiếp cuộc đời ngang trái..............

7. ConNhangDeTu

ConNhangDeTu New Member

ĐôngCuôngTuầnQuán nói có lý!

8. MR.DANNY

MR.DANNY New Member

nhưng vô lý là chủ nhân là con zai sao lại có "anh" nhỷ?

9. ConNhangDeTu

ConNhangDeTu New Member

Tùy tâm mà! ...

10. tjnhdang02

tjnhdang02 New Member

^^! có lắm người miệt thị mù quáng lắm :)) họ có hiểu cái gì đâu thấy người này nói thế này người kia nói thế kia nên cũng tỏ ra nguy hiểm 1 tý :)) cũng miệt thị kakaka.................................

11. hungquan_tudong

hungquan_tudong New Member

Do Bản Ngã mà bạn!

12. Triều Viên

Triều Viên New Member

Nam mô a di đà.........

13. vì nhõ là người của gtt3,ko sao chứ?

---------- Post added at 12:01 PM ---------- Previous post was at 12:01 PM ----------

mọi người nói chuẩn men hì

14. ConNhangDeTu

ConNhangDeTu New Member

Người nào mà chả là người! hihi:)):)):))):)):)):)):)):)):)):)):)):)):))

15. Queen

Queen New Member

anh ak!loại đấy là lăng nhăng rồi chỉ lấy cớ vậy thôi chứ đồng bóng thy` tội chi hả anh

16. boo_boo9x9x

boo_boo9x9x New Member

Đau, tự nhiên sẽ buông.

17. anh cũng chẳng hỉu sao nữa hì theo anh nghĩ thì người ấy rất chung thủy cơ mà

18. blackman

blackman New Member

"Người ta sinh ra không ai tự quyết định giới tính của mình nhưng người ta có quyền sống thật với giới tính của mình". Phải không cả nhà? Mình chẳng quan tâm người ta nghĩ gì về mình. Mình chỉ tâm niệm sống sao cho có ích với gia điình và xã hôị

19. Nương

Nương New Member

Chia sẻ: Mình nghe thanh niên bây giờ nói rằng họ rất sợ lấy vợ mà đi hầu đồng, đa số họ nói như vậy bởi vì họ ko hiểu chuyện. Nhưng lý do thì là như thế này, thứ nhất họ nghĩ rằng lấy vợ đi hầu bóng thì tiền cô vợ sẽ lấy tiền của chồng đi làm lễ, thứ 2 là cô ta sẽ ko hoàn thành sứ mệnh cua 1 người vợ tốt mà xã hội và những người đàn ông đã gắn cho họ, mà đàn ông mà đã tin tâm thì ko phải nói điều gì chứ ai mà ko tín tâm thì họ sẽ gắn những điều xấu lên những ai đi hầu đồng, họ sẽ phản bác lại và ko phủ nhận giá trị của tâm linh và nghệ thuật, và điều quan trọng nữa là chuyện vợ chồng sau cánh cửa sẽ ko như những người bt khác. Những người có số mệnh thiên cung, căn đồng số lính thật sự, hiểu đc sự quan trọng khi hành lễ thì họ sẽ biết phải kiêng và tránh như thế nào trước khi bắc ghế hầu thánh các bác ạ. Dù gì thì nói, con gái mà có căn số hầu đồng thì đều bị ngày ta soi mói hết, mà chưa chắc gia đình nhà chồng sẽ hiểu hết mà có thể cho rằng cô gái ấy là người cuồng tín, đem tiền của đi làm dưng và đấy là lối suy nghĩ của những người ko hiểu chuyện. Chứ bản thân những người căn đồng do cơ đấy bắt sát họ mới phải làm cho đúng phép chứ họ cũng muốn cuộc đời sẽ có nhiều sóng gió nữa đâu!

20. THIÊNTRƯỜNG_91

THIÊNTRƯỜNG_91 New Member

Hầu bóng thì làm sao mà có tội tình gì hả bạn, thực chất cũng chỉ là tín ngưỡng dân gian trong đạo thờ mẫu tứ phủ mà thôi nhiều người do không hiểu biết nên họ có cái nhìn lệch lạc thiếu mỹ quan cứ nghĩ rằng đó là một hiện tương của sự mê tín dị đoan. Nhưng trái lại ở xã hội ngày nay thì chuyện hầu bóng là chuyện rất nỗi bình thường không có gì là xa lạ, những người hầu bóng họ vẫn có cuộc sống bình thường như bao người khác. Theo tôi nghĩ điều này cũng không hoàn toàn đúng và chính xác cho lắm. Đây là ý của riêng bản thân tôi nếu có gì không đúng thì mong chư vị cũng hoan hỷ bỏ qua cho ạ.