Gãy chân rồi thì hầu sao đây

Thảo luận trong 'Tản Mạn' bắt đầu bởi huongthien82, 24/8/14.

Lượt xem: 4,942

1. tonytran

tonytran Member

dạ, em bé hay em gái ở đây là mình k gọi cho bản thân mình mà là đại từ nhân xưng cho công chúng, giống như có phim tên là : cô bé Hà Nội... k lẽ cứ là người cao tuổi hơn cô bé này ms đc xem phim ah??? quan sát kém quá, chán luôn

2. chuotmi

chuotmi Member

Cố lên chị, em tin mọi chuyện đến ngày sẽ ổn thôi chị ạ.

3. giáps910

giáps910 New Member

Em nghĩ đó là những thử thách với chị.chị có lòng thì em nghĩ sau này chị sẽ ko gặp khó khăn như vậy đâu.việc gì cũng thế ! hãy cố gắng và sắp xếp cv cho hợp lý chị ah. thầy đắp thuốc chân cho chị thuốc tốt thì chắc chắn sẽ mau khỏi hơn bó bột chị ah. em chúc chị thành công!O:)

Last edited by a moderator: 27/8/14
  4. huongthien82

huongthien82 New Member

Cảm ơn e nhiều

5. huongthien82

huongthien82 New Member

Con lạy cha mẹ con ko hiểu nhà thánh đag giục con điều gì. Ko hiểu sao con gãy chân con chấp nhận sự thật này rất nhẹ nhàng.ko oán trách ko than vãn thấy hơi buồn chút chứ con ko nóng giận. Nhưng ko hiểu sao mấy hôm nay con ko nóng ruột nhưng rất nóng tính con hàng ngày vẫn tụng kinh thanh tịnh, thế mà sao lại nóng tính thế này con trai con vồ vào chân đau con bt ra đau thể xác đương nhiên ko đến mức mà con đánh con trai con như kẻ thù đánh lấy đánh để phát đỏ cả tay con lên. Tát thẳng cả vào mặt con ko thương tiếc rồi đuổi lên nhà trên ko cho ơ cùng con nữa. Sao con tụng kinh mà con lại hành xử như vậy con có phải là mẹ của các con ko. Từ hôm con bị gãy chân con teai con vồ vào chân đau con mấy lần rồi đau ko chịu đc làm con luôn nổi cáu với nó. Con hy vọng đây ko phải là nha thánh thúc giục điều gì mà do con bi đau quá ko kìm nén dc thì nổi cáu

---------- Post added at 10:13 AM ---------- Previous post was at 10:03 AM ----------

Và một điều nữa là hôm qua ck con mag một con rắn hổ mang 2kg về bảo thịt để ăn con nói làm sao cũng ko nghe. Giờ đag rốt con ptich kiểu gì cũng ko nghe con bảo thả ra ko thả đúng là lại tạo thêm nghiệp mà. A di đà phật. Lạy cha lạy mẹ rắn là biểu tượng linh thiêng thờ tự con nói như vậy ck con bảo e tôn sùng e thờ chứ a có thờ đâu mà phải lo. Con bảo là con đag bị gãy chân tháng 8 này hầu tạ anh lại lôi rắn về nhà để ăn hại e à. A ăn nhưng người chịu là e này. Nói mãi ck con cũng ko hiểu và bảo thế mag ra quán thịt con buồn quá. Con trai con vừa đj xuống đây bảo cho con lên giường với mẹ con bảo là cút đi mẹ ko muốn nhìn mặt mày. Con yêu con trai con thế sao con lại làm như thế với thằng bé mấy tuổi

6. tonytran

tonytran Member

A di đà Phật

7. huongthien82

huongthien82 New Member

Con trút đc gánh nặng rồi con khuyên mãi ck con đồng ý rồi. Mang ông rắn đi cho vk ck nhà xếp. Mà nhà xếp đồng bóng ko dám ăn đâu thế là tránh đc nghiệp rồi. Con cảm ơn gia tiên

8. linkmiu

linkmiu New Member

ec ... bạn suy nghĩ nhiều quá đâm ra stress nặng rồi, tìm trà nước gì thanh nhiệt giải độc điều hòa cơ thể về uống đi, nóng nẩy bực dọc trong thời gian dài gây suy nhược cơ thể, trí tuệ giảm sút, da dẻ xám xịt, tổn thương nội tạng đấy hyhy

9. huongthien82

huongthien82 New Member

Chắc là vậy. Tai mình là người hay đi giờ nằm im một chỗ lại còn bị đau nữa nên dễ bốc hoả

10. ghecodoi

ghecodoi New Member

già néo đứt dây, phải mềm mỏng, khéo léo

11. Trang Hugo

Trang Hugo New Member

hic chị ah khổ thân chị quá chân chị đã đỡ nhiều chưa?còn mấy ngày nữa là đến ngày c hầu r,e đọc bài c viết gãy chán đã lâu nhug e bị mất nick k vào chia sẻ vs c đc.hnay bị tỉnh giấc k ngủ đc nữa e lập nick moi vào diễn đàn nt cho c!
    K hiểu sao tháng này từ đầu tháng đến giờ e bị nh hiện tuọng lạ lắm c ạ!Ngu mơ mộng mị linh tinh lên mà tâm trạng bất ổn quá!Đã nhất tâm r nhug đôi lúc cứ bị hoang mang về nhug hiẹn tượng của mình c ah!Ngủ cứ bị bóng đè k hôm nào k bị r mơ toàn ch lạ.lúc thì mơ có ng dẫn bay lên trời,lúc thì mơ có ng nói vào tai.lúc bóng đè thì thấy bóng vong nam,lúc lại mơ đi xem bói ngày nào cũng mơ ,Ng thì cứ như lửa đốt trg lòng,lại hay tủi thân .Thây cô đơn trên con đng đạo,mọi ng xug quah cứ e ngại cho rằng mình có vấn đề,chẳng tâm sự đc vs ai!k 1 ai trg gđ hiểu c a!Toàn fai tự kìm nén..nhẫn nhịn!k thì cũng phat điên lên đấy c !E nghĩ c đừng nên cố gắng quá nếu thực sự chân mình k thể làm đc,cha mẹ sẽ hiểu cho c mà.Chị có thể xin cha mẹ cho đc bình phục r hãy làm việc cho tốt.Cha mẹ thương k ai bắt con khổ đâu chỉ cần caid tâm chị động lòng cha mẹ cha mẹ nhất định sẽ hiểu....Việc nhà thánh hay bổn phận của con nhà thánh là cứu nhân độ thế chỉ cần thực sự hiểu điều đó và thực thi nó thì đã làm rạng danh nhà thánh r...nghĩ nếu chân c k thể khiến c làm tốt đc thì chị nên nhất tâm xin cha mẹ.Cứ cố gắng làm,mà lại đau đớn.tâm lại sợ sai,bấn loạn thì làm liệu có đc k?Ng trần mắt thịt cung quah đâu fai ai cug hướng về cha mẹ mag hiểu đc cho ta hay họ lại xì xào buông lời đa đoan là "bị hành", r lại đổi cho cha mẹ ta cái tiếng "hành" con.....:( .Lại nói" thánh chấp từng ly" ....Là do cha mẹ hay do mình!? là ngta dị nghị nhưg nghiệp lại do mình gánh ....

E thươg sợ c nên e mới bàn lùi như thế c đừng trách giận gì e nhé.đấy là e nói trg TH khó nhất.Còn e vẫn nhất tâm cầu cho c tai qua nạn khỏi ,bình phục chân,Tĩnh cả tâm để làm tốt tâm nguyện và cv của mình!:) e thật tâm đấy c hoan hỉ nhé....!

12. Trang Hugo

Trang Hugo New Member

E đồng ý vs c này về việc tu tập!:)
    Nhug e k phân biệt hay tách rời phật và Thánh!E cũng đọc qua một só phẩm kinh và cũng đc khai thông khá nhiều!e đọc để hiểu chứ e cũng chưa tu đc ngày nào,tuy nhiên hiểu đc cũng là cái phúc của e r.Phật như toà án tối cao ,Còn thánh là ng thực thi nhân quả con ng.Đc gọi là con nhà thánh tức là ng đc phật thánh tin tưởng và giao cho nhiệm vụ cơ bản nhất là cứu nhân độ thế !Việc tụng kinh hay tu cũng fai vì lẽ đó!Mỗi phẩm kinh đều có đặc điểm và mục đích khác nhau .Mục đích để xám hối ,mục đích để vãng xanh nơi cõi phật như phẩm kinh A Di Đà , tai qua nạn khỏi cứu khổ cứu nạn như Kinh phổ môn ,Chữa bênh như Kinh Dược Sư...v...v Nhug ng nào tu cá nhân ng đó đc hưởng.Làm con nhà thánh mà chỉ biết đc cho bản thân mình,xám hối cho bản thân mình,chữa bệnh cho bản thân mình thì quanh quẩn cả đời cũng chỉ là cho mình!Thì đó đâu fai nhiệm vụ của "Con nhà Thánh" nữa.Ng bt họ cũng tu tại gia đc mà ....
    Ai đã đọc phẩm kinh Địa Tạng thì ở đó nói rõ nhất về căn mệnh của mỗi ng,cả căn mệnh của nhà thánh và con ng nữa.Địa tạng vương bồ tát đã phát tâm quá lớn,công đức ngày vô biên vô lượng nhưg bao đời bao kiếp ngài vẫn là vị bồ tát mà k lên phật!Vì ngài đã phát tâm "chừng nào thế gian còn khổ ải,chúng sinh còn u mê,thế gian còn điều ác,cửa địa ngục còn tội nhân thì ngài còn chưa thành phật..." Đó chính là việc cứu nhân độ thế mà vả phật và thánh đều muốn cứu độ nhân gian mà tin tương giao cho nhug ng con của ngài ! Đừng mong bản thân mình thoát nạn,đưg mog mình xám hối r mong thành phật,mình đc r nhug còn bổn phận đc giao phó kia thì ai sẽ làm ....:)
    Đôi điều cá nhân e lĩnh hội đc ! Vì vậy Phật thánh k tách rời.Phật là chân lý ,là ban luật.còn thánh là cơ quan giam sat ,thực thi và truyền chân lý cho chúng sinh.Con nhà thánh là ng trung gian là phương tiện để nhà thánh làm việc dựa trên chân lý của nhà phật!May mắn đc làm cầu nối của thánh thần và trần gian đó là cái phúc,cái duyên! Hiểu đc trách nhiêm làm cầu nối của mih để phò tá phật thánh cứu độ thì ắt đc che chở,phật thánh cug fai che chở cho nhug cầu nói này chứ,nhg cầu nối cứ u mê,tham vọng chỉ biét cho bản thân dòng họ nha mih mà quên mất viẹc chính thì cha mẹ phải uón nắn,trừng phạt.Còn u mê còn hành ....Khi k hiểu và đi đúng đng lại bị phạt!? haizzz thôi e k mong đc thành phật,k mong đc về cõi vĩnh hằng cực lạc e chỉ mong mình sẽ làm trọn ,lam đúng bổn phận của mình.đúng số mạng của mình!Sau này hết kiếp chết đi,kiếp sau cug xin nguyện lại đc làm tiếp việc cứu độ!Còn làm gì và ở cõi nào cũng đc....vì thế gian có bjo hết đc cái ác đâu địa ngục cug k bjo hết tội nhân thì ngài địa tạng bồ tát cũng k bjo thành phật!Lòng từ bi vô biên vô lượng của vị bồ tát thật đã giác ngộ cho một ng phàm phu quá nhiều điều !
    Nam mô địa tạng vương bồ tát

13. huongthien82

huongthien82 New Member

Cha mẹ đại xá cho con đúng ngày mai nữa là ngày tạ tam niên nhưng con đã nhờ thầy làm lễ khất cha mẹ tại đền còn hầu tạ. Cứ tưởng đơn giản nhưng chân của con nặng quá bị hoại tử nhưng may vào viện kịp thời nên ko bị cưa chân. Cảm tạ phật thánh tiên tổ. Con đã qua đc kiếp nạn này con đc về viện đúng ngày rằm 15/8 giờ nằm yên để xuong mau lành. Mọi người ai bị ngã gãy chân hay tay mà có vết thương hở đừng đi bó lá nhé mình là một bài học cho mọi người mình đắp lá bị nhiễm trùng nặng may vào viện kịp thời nên chưa nhiễm trùng vào xương và máu chậm là phải cưa chân đó. Sợ quá chút xíu là mất chân rồi. Hôm mồng 9/8 thầy mình đi khất lễ cho mình thì ngày 10/8 chồng mình đi làm bằng xe của mình để ở cquan ubnd huyện hẳn hoi mà kẻ trộm phá tung ổ khoá may mà ko lấy đc xe. Thế là phải cẩu xe ra hạng thay ổ khoá chính hạng mất toi 2,5 triệu đen thật nhưng vẫn may là ko bị mất.con Cảm ơn trời phật tiên thánh tổ tiên. Ko biết bao giờ khỏi để làm lễ tạ đây. Mình thấy hơi lo lắng chút

14. Trang Hugo

Trang Hugo New Member

hic đúng là đen thật ,may là c đã kịp thời phát hiẹn ra cái chân!Hix như vậy là vẫn còn may c ạ!Hạn nó đến r nó sẽ qua ...Thường hoạ vô đơn trí,cái đen hay rủ nhau đến và kéo ta đi xng ...:) .Chi xjn khất cha mẹ cug là tự tháo bớt tảng đá do c tự tạo lên r.Giờ c hãy yên tâm lo chữa trị chân cho bình phục lại.Nghỉ ngơi tĩnh dưỡng lấy lại sk c ah!Cũng là đièu cha mẹ nhắc nhở c hãy biét gìn giữ đôi chân mình để tự mình đứng vững trog cd,đôi chân quan trọng lắm c ạ ....:D Chúc c mau khỏi chân và trg tgian này cug là lúc c thả lỏng cái tâm mình và gần gũi gd hơn c ah!Trg lúc mih gặp nạn cug chih là lúc cảm nhạn đc tih thán ruọt thit!:) e đảm bảo dù tn cug k đâu = gd.C cố lên nhé :)

Last edited by a moderator: 9/9/14
  15. hathu

hathu New Member

Thầy chị bảo tùy căn cơ từng người mà lựa chon pháp môn tu tập cho mình. Có người có thể tu tập nhiều pháp môn, phật thánh song tu hoặc kiêm chi tứ phủ - trần triều, có ngưới cắt tóc làm tôi nối đời làm con tứ phủ, tùy theo người đó là căn cơ hay căn quả. Tùy theo duyên phận, nhân quả, lòng dạ tâm can của mỗi con người. Phật Thánh là nơi chúng ta gửi tâm mình để nương tựa vào tu tập, các Ngài cũng phải theo luật nhân quả để phán xét định đoạt cả thôi. Chính vì thể có người thì đi năm bẩy thầy mà bản mệnh vẫn chưa yên ổn, có người đàn sơ lễ mỏng vượt qua nhẹ nhàng. Có người nương nhờ Phật Pháp có người gửi gắm tâm mình theo hầu cha mẹ tứ phủ...Tùy duyên thôi em ạ

16. Trang Hugo

Trang Hugo New Member

:) vâng c! :) e mới chỉ đọc khai kinh kệ để hiểu bản chất thôi chứ e chưa tụng kinh đc hôm nào c ah.huhu vì tính e k kiên trì ấy...Thôi cứ hieu để thực hành vậy.:D tại mơi đầu ai cubgx mông lung giữa phật và thánh mà nên e chỉ mạo muội nói ra ý của e hiểu thôi.e thì hay đơn giản hoá mọi chuyên nên cái e hieu thì e trình bày hết hihi,mình sai có ng nói ngay nên fai viết ra mới biét mih chưa thông chỗ nào ! E là e k sợ giấu dốt hjhj có nh thứ rất đơn gian nhug cug fai mất bn tgian mới ngọi ra đc hiccc tại mình cứ phức tạp và nâng cao vde thôi ^^

17. huongthien82

huongthien82 New Member

Làm gì cũng ko thoát ra khỏi luật nhân quả chỉ cần nghĩ thông đc điều này thì mọi việc dù bất ngờ xảy ra với mình dễ chấp nhận ko oán thán.dù rằng mình ở kiếp này đã cố làm rất tốt nhưg vẫn gặp nghịch cảnh thì đó là nghiệp quá nặng có lẽ ở vô thỉ kiếp mình đã gây ra tội nên giờ phải chịu sự trừng phạt chịu luật nhân quả. Nghĩ đc như thế thì sẽ ko thối chí tu tập. Chỉ có hành thiện gieo duyên lành phóng sinh tạo phước mới mong nhẹ nghiệp. Thực sự giờ chưa đứng dậy đi lại đc bằng đôi chân của mình nên thấy rất thèm đi. Chắc một time nữa phải tập đi từng bước như một đứa trẻ

18. tonytran

tonytran Member

a di đà Phật...!

19. levancuong

levancuong New Member

C chúc e sớm bình phục, chúc gia đình e mọi việc suôn sẻ. Mấy hôm lên d đàn k thấy e c cũng lo lắng cho e, k biết chân có bị sao k, đến hnay lên mới đọc. Tuy c k quen biết e nhưng c cũng thường xuyên lên d đàn và đc biết đến mn và có rất nhiều ng trên d đàn c rất quý

20. nguyentrung

nguyentrung New Member

Nam mô phật độ, thánh thương, thần tiên bảo hộ,gia tiên dĩ phù trì cho em,có tâm sáng thì trời biết đất biết dù có nặng nghiệp mọi sự cát tường vẫn nhanh đến với em.Nam mô vạn sự cát tường bồ tát ma ha tát.