Câu truyện về bà cháu mình

Thảo luận trong 'Hát then' bắt đầu bởi minhty_llss, 21/7/11.

Lượt xem: 6,058

1. minhty_llss

minhty_llss New Member

ừh mình là minh trong bài báo đó bạn ạ. hi hi rất vui đc làm quen với bạn.
    mình cũng rất mong 1 ngày nào đó sẽ hát then cho các bạn nghe hi hi

2. Cảm ơn anh minhty_llss, mong anh viết thêm nhiều bài về phong tục hát Then

3. boiboihn

boiboihn New Member

chào cả nhà.tôi thấy bài viết rất hay.tôi la bạn rất thân của 2 bà cháu nghệ nhân dân gian MÔNG THỊ SẤM và em CHU VĂN MINH.nếu ai muốn tìm hiểu về hát then tày,ngừoi lạng sơn chúng tôi luôn hân hoan chào đón.

4. boiboihn

boiboihn New Member

em CHU VĂN MINH hãy cố gắng theo bà ngoại để học hỏi va gìn giữ bản sắc dân tộc mình nhé.anh nghĩ đây cũng là sứ mệnh của em đấy.em có điều kiện được học va tiếp xúc với hát then đặc biệt tốt.đừng để mai một bản sắc của chính dân tộc mình nhé.Anh và tập thể PHÚ LỘC tin và luôn ủng hộ cho em.thân ái

5. hoa.xuyen.tuyet

hoa.xuyen.tuyet New Member

Thời gian tới Hoa xuyên tuyết sẽ suu tầm một số bài hát then giao duyên và hát then trong thờ cúng. Cố gắng sớm post len dien dan. Mong moi nguoi ủng hộ :D

6. Nếu có điều kiện bác post cả video các lễ cúng nữa nha! Cảm ơn bác trước ! hihihi

7. hoa.xuyen.tuyet

hoa.xuyen.tuyet New Member

Nói thực là mình cũng ko có điều kiến lắm đâu. Sưu tầm trên internet thôi bạn ạ
    Kho tư liệu miẽn phí cho tất cả mọi ngừoi mà. Vấn đề là khả năng khai thác đên đâu thôi :D

8. Vầng! Bác cứ cố gắng!

9. minhty_llss

minhty_llss New Member

cám ơn anh nhiều lắm hi hi chưa biết chuyện gì sẽ xảy ra nữa hix hix

10. minhty_llss

minhty_llss New Member

ôk ko gì đâu mà cám ơn hi hi rất vui vì các bạn cũng yêu quí hát then..... mong rằng em và mọi người sẽ mãi mãi yêu quí then nhé như vậy cũng chính là yêu quí anh ồy đấy. hi hi có dịp mời em lên lạng sơn ghé qua nhà anh nhé chúng ta sẽ có cơ hội nói chuyện nhiều và kỹ càng hơn về then

11. Anh nói vậy em lại cảm ơn thêm lần nữa! hihihi

12. vidiep312

vidiep312 New Member

híc. mình đang cần tìm hiểu về then LS, k thây ai post lên nhỉ? :(( :(( :((

13. ngocminhchau

ngocminhchau New Member

hic chúc mừng bà cháu nhà cậu ..............................bsk

Chỉnh sửa cuối: 2/10/12