Anh em cung văn có tâm xin mời vào

Thảo luận trong 'Giao lưu | Làm quen | Offline' bắt đầu bởi dangvanthanhmau, 17/6/12.

Lượt xem: 10,525

1. dangvanthanhmau

dangvanthanhmau Thành viên Bị cấm

Xin chào tất cả anh em cung văn tôi tên Cương tôi là Cung văn tại Hà nội các bạn cũng biết đấy những ai đã từng học hát văn và đã từng đi làm đều rất mong muốn mình được đi dâng văn cung phụng việc thánh Mẫu thế nhưng tôi hiểu tâm lý của các bạn học thành nghề rồi nhưng không có công việc để làm học song cũng chỉ được ngồi ở nhà tự hát cho mình nghe không được đi dâng văn tại các bản đền như bao người khác thứ nhất là không phải con nhà nòi thứ 2 là đi học hát văn tại các lớp dạy hát đông người 1 lớp tận 15 - 20 học viên liệu thầy các bạn có tạo điều kiện để các bạn được đi hát thực hành không, nên hiện tại có rất nhiều bạn đang rất buồn và nản nhưng vẫn mơ ước cho mình được là 1 Cung văn thật sự để đi cung phụng việc thánh, thế nên tôi viết bài này để dành cho những anh em Cung văn, có rất nhiều người hát rất hay nhưng không có cơ hội để toả sáng được đi dâng văn thánh Mẫu thế nên tôi mạo muội viết bài này nếu như anh em nào đã có nghề trong tay đã từng đi hát tôi sẽ tạo điều kiện để cho anh em đi xin lộc cùng tôi hiện tại tôi đang trông đền Dục Anh và trông 4 điện tư, tôi viết bài này không phải là để khoe khoang gì mà là tôi muốn tạo điều kiện cho các anh em cung văn hiện tại chưa có việc làm nếu như ai có tâm thật sự thì coment cho tôi tôi không yêu cầu các bạn phải chơi được nhiều nhạc cụ thứ 1 là phách thứ 2 là trống thứ 3 là đàn các bạn chơi món nào cũng được không chơi được cũng không sao miễn là hát tốt lề lối có và có tâm, thật sự tôi luôn mở rộng 2 tay chờ đón các bạn.

Bài viết mới
    Last edited by a moderator: 29/8/12

Bình Luận Bằng Facebook

2. cokhi_huyhung

cokhi_huyhung New Member

bác không để lại địa chỉ thì mọi người liên lạc kiểu gì ah.em ở thái nguyên.xa vậy có theo làm đệ tử được không?

3. dangvanthanhmau

địa chỉ nhà mình là ngõ 2 phố kim hoa hà nội DT 0942 57 3132 luôn luôn chào đón các bạn

4. ôi, cơ hội cho các bạn đấy, vào thử đi xem thế nào.

5. cokhi_huyhung

cokhi_huyhung New Member

bác tên là gì ah.bác sinh năm bao nhiêu để em còn tiện xưng hô

6. dangvanthanhmau

mình tên cương sn 88

7. cokhi_huyhung

cokhi_huyhung New Member

thanhk bác.có gì em sẽ liên lạc.

8. dangvanthanhmau

ôk nếu bạn có thời gian hiện tại tôi đang dậy 2 đứa em con bác học hát và gõ phách nếu bạn muốn giao lưu thì qua nha tôi giao lưu cho vui anh em học hỏi lẫn nhau :D

9. cokhi_huyhung

cokhi_huyhung New Member

em cũng đang học trống và hát ở trên tn.nhưng muốn giao lưu với các bác ở hn.em có vợ con rồi nên không thể đi xa được.

10. dangvanthanhmau

oh hôm nào có dịp ra hanoi alo toi len nha toi choi đều là con cái nhà thánh hết mà hihi

11. cokhi_huyhung

cokhi_huyhung New Member

em cũng định như thế đấy.nhà bác có đủ bộ âm thanh ơ nhà thì càng tốt.em xin thử luôn được không?

12. dominic

dominic New Member

Ko phải cung Văn được đi theo ban ko bạn ơi?

13. huuthang_pro

huuthang_pro New Member

A Di Đà Phật, Phật thánh chứng tâm cho bạn.
    Mình thì cũng muốn học hát văn nhưng ko biết bạn có vui lòng dậy cho mình với ko? mình thì chỉ biết hát bập bẹ thôi, muốn học mà chả biết học ở đâu. hi hi

14. dangvanthanhmau

ôk nếu các bạn thật sự có tâm và theo được nghề hát cánh cửa nhà mình luôn mở dộng để đón chào các bạn dù biết hát hay không biết hát đều chung 1 liềm đam mê là được đi dâng văn thánh và ngày nào cũng được hát dâng văn thánh là một niềm mơ ước của tất cả anh em trong diễn đàn vì thế tôi viết bài này để những anh em không có điều kiện đi học và đi làm được giao lưu với nhau cánh cửa nhà tôi luôn chào đón những người có tâm dốc lòng theo phật thánh nhà tôi không giầu có nhưng cũng đầy đủ đồ nghề loa máy cho anh em đến hát và giao lưu người đi chước dắt người đi sau các bạn ạ hãy cùng nhau phát triển môn nghệ thuật này nhé số điện thoại và địa chỉ nhà tôi đấy anh em nao muốn đến giao lưu thì alo cho tôi hihihi

15. quân anh

quân anh New Member

em muốn tham gia thăm quan có được không ạ em thích được hát văn và nghe hát văn ''tươi" lắm
    nếu có ai
    thiếu người cùng đi thì rủ em nhé 01634859832 ok ok

16. Giàng Thị Đỏ

Giàng Thị Đỏ New Member

Ui cơ hội tốt quá các bạn nhỉ? Thank tấm lòng của bạn. Mình muốn học quá mà điều kiện thời gian , đường xá không cho phép . hikhikhikhiuk

17. dangvanthanhmau

thứ nhất là mình không phải mở lớp dậy hát văn đâu mà là mình muốn tao điều kiện cho các anh em không có điều kiện nói thẳng ra là không có ngân xuyến nhưng vẫn khao khát được dâng văn lên thánh Mẫu đó là niềm ao ước của rất nhiều bạn thế nên mình muốn thành lập nói tóm lại là nó như một ngôi nhà ý anh em giúp đỡ lẫn nhau người biết chỉ cho người không biết như thế mới đúng là con cái cuả Mẫu đặc biệt là anh em được giao lưu chao đổi kinh nhiệm học hỏi lẫn nhau chứ mình hiểu là những bạn có hoàn cảnh khó khăn nhưng cũng rất muốn học nhưng điều kiện không cho phép vậy nếu các bạn mà có tâm với nghề thật sự và có tố trất thì có thể theo mình đi làm nếu các bạn muốn giao lưu kể cả những người không phải là theo nghề hát văn vẫn có thể đến nhà mình ngồi nghiên cứu và nghe anh em đàn hát dâng văn các bạn ạ tiền không phải là nhất đâu xã hội bây giờ tiền quan trong lắm nhưng không phải là đi hát kiếm tiền mà là mình thả tất cả tâm hồn vào cây đàn nguyệt và lời hát hát cho mình thanh than cái tâm đã như thế là cuộc sống này đối với mình rất là ý nghĩa rồi kể cả những hôm mình không đi làm nhưng vẫn ngồi ở nhà ôm cây đàn và hát với mấy anh em cảm giác lúc nào trong tư tưởng và tâm lý của mình chỉ nghĩ đến những lời ca tiếng hát và thế nào là 1 cung văn có tâm có đức đã là con cái nhà thánh thì phải co quan niệm thế này người đi chước dắt người đi sau :D

18. my hoa

my hoa New Member

a co day danh thap luc ko a. em muon danh thap luc nhung ko biet ai day a:((

19. dangvanthanhmau

em học thập ah anh thì anh không chơi được thập nhưng em học anh giới thiệu em lên nhà thầy hưng vợ thầy là tay thập số 1 đấy cô thanh hà ý đánh trong đĩa của anh quỳnh va long đó em nếu em có tâm học anh giói thiệu cho

20. nhungdodo

nhungdodo New Member

kaka cương say hả e ? cuối năm chị xin chú 1 vấn nhé

Chỉnh sửa cuối: 18/6/12