+ Trả lời bài viết
Trang 1/7 123 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 62

Chủ đề: Kiều Vong _ Phả độ gia tiên

Thành viên chính thức

your profile
    Cảm ơn
    40
    Được cảm ơn 68 lần trong 26 bài

your profile

Kiều Vong _ Phả độ gia tiên

View more latest threads same category:

Lần sửa cuối bởi hoang.bao198x; 12-03-2012 lúc 11:34 PM
    Gate Gate Paragate Parasamgate Buddhis Svaha

2. Có 5 thành viên dưới đây đã cảm ơn Thanh Thủy vì bài viết này.

halinh (18-03-2014), hoang.bao198x (12-03-2012), hoangtu9x_bonbelanha (12-03-2012), KECHI (07-10-2013), quangtam93 (07-05-2012)

Thành viên Bị cấm

your profile
    Mobile
    di động...nằm mộng...lấy đâu ra nhộng...
    Cảm ơn
    61
    Được cảm ơn 72 lần trong 58 bài

your profile
    oh, chị ơi, đây là nghi thức lễ gì vậy ạ? nhà em nhìn lạ quá cơ, chưa được thấy bao giờ sất.

Thành viên cao cấp

your profile
    Cảm ơn
    581
    Được cảm ơn 959 lần trong 466 bài

your profile
    Trong lễ cúng 49 ngày hoặc lễ phả độ gia tiên, sau khoa Triệu Linh người ta thường kiều vong nhập hoa phan hoặc để hỏi han vài chuyện, kiểu như nhập đồng ý mà. Hoặc không thì các vãi trên chùa đọc kệ gọi vong. Việc vong nhập, hoặc đảo cành phan là làm tăng thêm niền tin tưởng khóa lễ được thành công .....
    Nguyện Phật chứng minh muôn vạn kiếp
    Con xin lăn lóc cõi Sa Bà

5. Có 4 thành viên dưới đây đã cảm ơn Trí Minh vì bài viết này.

đôngcuôngtuầnquán (13-03-2012), benben_67 (07-04-2012), hoangtu9x_bonbelanha (12-03-2012), Thanh Thủy (12-03-2012)

Thành viên Bị cấm

your profile
    Mobile
    Cảm ơn
    61

your profile
    Quote Nguyên văn bởi Trí Minh Xem bài viết
    Trong lễ cúng 49 ngày hoặc lễ phả độ gia tiên, sau khoa Triệu Linh người ta thường kiều vong nhập hoa phan hoặc để hỏi han vài chuyện, kiểu như nhập đồng ý mà. Hoặc không thì các vãi trên chùa đọc kệ gọi vong. Việc vong nhập, hoặc đảo cành phan là làm tăng thêm niền tin tưởng khóa lễ được thành công .....
    à, thế thì nhà em hiểu rồi ạ. cơ mà ở nhà chỉ được nghe tên dân dã nên thấy mọi người gọi khác là không hiểu gì sất. đúng là đi một ngày đàng học một sàng khôn. nhà em xin có lời cảm ơn đến bác ạ.

Thành viên chính thức

your profile
    Cảm ơn
    40

your profile
    cảm ơn bồ tát trí minh, bác đúng là ngài văn thù rồi. em cảm ơn bác

Thành viên tâm huyết

your profile
    Cảm ơn
    222
    Được cảm ơn 234 lần trong 181 bài

your profile
    xem cái này thấy phát kinh, chả biết thật hay giả, các cụ mất an lành mà sao lúc kều về cứ gào ầm lên cứ như đau đớn lắm ấy, a di đà Phật, có ai mà chả phải già??? hoặc chết??? đó là chuyện hết sức bt kể cả hết số, số đã tận thì chấp nhận có vậy thôi. Kiều về gào ầm lên tạo cái cảm giác rợn người, tôi k sợ ma nhưng tôi sợ chính những người sống,sợ cái khung cảnh mà họ tạo ra để khoác lên cái tâm linh 1 không khí u uất địa ngục mà họ tưởng tượng thấy, vả lại kiều nguời âm về cũng chỉ để chỉ chỏ rồi xin phù hộ tiền bạc này nọ, thật đáng...... cái kiểu ấy cứ để xem 10 đời nữa có ngóc đầu lên đc k???
    Lần sửa cuối bởi erickantonytran; 13-03-2012 lúc 12:00 AM
    Erick Antony Trần - 74 Avenue du grand bouddha Ha Noi

9. Những thành viên dưới đây đã cảm ơn erickantonytran cho bài viết này.

Tuệ Đức (12-05-2012)

Thành viên chính thức

your profile
    Cảm ơn
    40

your profile
    Quote Nguyên văn bởi erickantonytran Xem bài viết
    xem cái này thấy phát kinh, chả biết thật hay giả, các cụ mất an lành mà sao lúc kều về cứ gào ầm lên cứ như đau đớn lắm ấy, a di đà Phật, có ai mà chả phải già??? hoặc chết??? đó là chuyện hết sức bt kể cả hết số, số đã tận thì chấp nhận có vậy thôi. Kiều về gào ầm lên tạo cái cảm giác rợn người, tôi k sợ ma nhưng tôi sợ chính những người sống,sợ cái khung cảnh mà họ tạo ra để khoác lên cái tâm linh 1 không khí u uất địa ngục mà họ tưởng tượng thấy, vả lại kiều nguời âm về cũng chỉ để chỉ chỏ rồi xin phù hộ tiền bạc này nọ, thật đáng...... cái kiểu ấy cứ để xem 10 đời nữa có ngóc đầu lên đc k???
    kinh hay không là việc bạn thôi... tâm sinh biến không thành có, tâm diệt biến có thành không

11. Có 2 thành viên dưới đây đã cảm ơn Thanh Thủy vì bài viết này.

Tuệ Đức (12-05-2012), vuongxuandoai (31-10-2013)

Thành viên cao cấp

your profile
    Cảm ơn
    581
    Được cảm ơn 959 lần trong 466 bài

your profile
    Quote Nguyên văn bởi Thanh Thủy Xem bài viết
    cảm ơn bồ tát trí minh, bác đúng là ngài văn thù rồi. em cảm ơn bác
    Em mà con comment kiểu này nữa làn sau anh ko bao giờ comment lại bài của em, anh nói có gì không đúng em cứ góp ý, anh có tinh thần cầu thị mà, cứ nói kiểu này anh không có thích....

---------- Post added at 12:08 AM ---------- Previous post was at 12:07 AM ----------

Quote Nguyên văn bởi hoangtu9x_bonbelanha Xem bài viết
    à, thế thì nhà em hiểu rồi ạ. cơ mà ở nhà chỉ được nghe tên dân dã nên thấy mọi người gọi khác là không hiểu gì sất. đúng là đi một ngày đàng học một sàng khôn. nhà em xin có lời cảm ơn đến bác ạ.
    Ặc chú comment mà cứ như mỉa mai anh ý nhỉ, nếu anh sai gì cứ góp ý thẳng thắn nhá, viết thế này anh tim đập chân run lắm. Sợ mình giải thích không đúng chỗ....
    Nguyện Phật chứng minh muôn vạn kiếp
    Con xin lăn lóc cõi Sa Bà

Thành viên tâm huyết

your profile
    Cảm ơn
    222
    Được cảm ơn 234 lần trong 181 bài

your profile
    @Thanh Thủy: tôi k có ý kiến xấu cũng như khích ai cả nên mọi người hiểu cho cái tính của tôi, nghĩ sao nói đó chứ k có bụng dao găm...
    Thật sự do bây giờ chả biết thế nào, tin ai ... nên cũng sinh ra nhiều cái phải nghĩ bạn à... tôi cũng xin miễn bàn luận thêm,,, nếu đó là nhà bạn thì cho tôi xin lỗi vì ăn nói quá thẳng nhưng bạn hãy tin 1 điều là trong tôi k có ý xấu hay chỉ muốn châm ngòi cãi nhau...Cám ơn bạn đóng góp thêm nhiều bài hay cho diễn đàn nhé...
    Erick Antony Trần - 74 Avenue du grand bouddha Ha Noi

Thành viên Bị cấm

your profile
    Mobile
    Cảm ơn
    61

your profile
    Em mà con comment kiểu này nữa làn sau anh ko bao giờ comment lại bài của em, anh nói có gì không đúng em cứ góp ý, anh có tinh thần cầu thị mà, cứ nói kiểu này anh không có thích....

---------- Post added at 12:08 AM ---------- Previous post was at 12:07 AM ----------

Ặc chú comment mà cứ như mỉa mai anh ý nhỉ, nếu anh sai gì cứ góp ý thẳng thắn nhá, viết thế này anh tim đập chân run lắm. Sợ mình giải thích không đúng chỗ....
    hj, anh cứ lo xa. nhà em cái gì không hài lòng là cái miệng đầy bọ hóng ngay, nhà em không biết nói mỉa đâu anh ạ. em cảm ơn anh thật lòng mà.

+ Trả lời bài viết
Trang 1/7 123 ... CuốiCuối