+ Trả lời bài viết
Trang 2/3 ĐầuĐầu 123 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 11 tới 20 của 25

Chủ đề: Khai quang cho vong linh theo tiên gia

Thành viên năng nổ

your profile
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 179 lần trong 92 bài

your profile

Khai quang cho vong linh theo tiên gia

Xích minh khai đồ , vận độ tự nhiên . Khai minh tam cảnh , ức kiếp chi tiên .
    Kim nhật đại khánh , trầm hồn thụ luyện . Trùng hôn u ám , vĩnh bế hàn tuyền .
    Dục thỉnh huệ quang , chiếu phá minh quan . Hàn băng ôn hoà , lô thán tức viêm .
    Đao sơn kiếm thụ , vĩnh đoạn phan duyên . Hồi quang thập cực , chiếu diệu chư thiên .
    Hồn tiêu ngũ cảnh , nghiệp trừ câu liên . Tam thần động huy , vĩnh kiếp nguyên nguyên .
    Khai minh Đồng Tử , thừa ân thượng nguyên . Tam quang Ngọc Nữ , thỉnh như sở ngôn
    .
    chú này còn kèm theo cả sắc huệ quang nữa

View more latest threads same category:

2. Những thành viên dưới đây đã cảm ơn LONGHOACHANNHAN cho bài viết này.

thienvuong (05-02-2012)

Thành viên năng nổ

your profile
    Cảm ơn
    0

your profile
    ôi trời ơi cái bon thứ 3 đấy còn hơn yêu tinh ấy chứ

Thành viên năng nổ

your profile
    Cảm ơn
    70
    Được cảm ơn 85 lần trong 66 bài

your profile
    Nhà em thiết nghĩ khéo bác lại thích cái bọn thứ 3 đó nhở.kaka

Thành viên năng nổ

your profile
    Cảm ơn
    0

your profile
    ôi trời ơi bọn thứ 3 đấy la học trò đấy, thích thì thích thật nhưng nhà em chẳng dám

Công thần

your profile
    Cảm ơn
    273
    Được cảm ơn 75 lần trong 43 bài

your profile
    Anh Longhoa ơi! mà khai quang cho vong linh tức là cúng thất thất lai tuần á? em ko hiểu lắm, mong anh chỉ giáo.

Thành viên năng nổ

your profile
    Cảm ơn
    70
    Được cảm ơn 85 lần trong 66 bài

your profile
    Quote Nguyên văn bởi LONGHOACHANNHAN Xem bài viết
    ôi trời ơi bọn thứ 3 đấy la học trò đấy, thích thì thích thật nhưng nhà em chẳng dám
    em biết vậy nên mới trêu bác mà,ai chả thích teen,hihi

Moderator

your profile
    Cảm ơn
    17
    Được cảm ơn 183 lần trong 109 bài

your profile
    (Tôn giáo hòa hảo fun) - Nam Mô Phật Bổn Sư Thích Ca Mâu Ni. Cung kính xưng tán Đức Khổng Tử.
    Amen - Cẩn cáo ^^!
    Kim Chi Ngọc Diệp

Thành viên năng nổ

your profile
    Cảm ơn
    0

your profile
    Quote Nguyên văn bởi Violet Xem bài viết
    Anh Longhoa ơi! mà khai quang cho vong linh tức là cúng thất thất lai tuần á? em ko hiểu lắm, mong anh chỉ giáo.
    thần chú này dùng để khai quang cho các chân vong linh, không những thất thất lai tuần, mà trong các đàn cầu siêu, chuẩn tế nữa dùng hết được bạn ạ, thần chú này khác với khai quang vong của dòng pháp sư bắc bộ chú khai quang đấy các thầy biết cả rồi giờ thêm thần chú này để tham khảo mà thôi

---------- Post added at 02:37 PM ---------- Previous post was at 02:34 PM ----------

Quote Nguyên văn bởi HườngBaby Xem bài viết
    em biết vậy nên mới trêu bác mà,ai chả thích teen,hihi
    dĩ nhiên cuộc đời con người ai cũng mơ ước có thanh xuân và tuổi trẻ mà, thế nên cổ xưa có đao trường thọ của vương mẫu, có kim đan của lão quân, đời sau chưa thấy sáng tác ra cái gi để trường thọ cả

---------- Post added at 02:42 PM ---------- Previous post was at 02:37 PM ----------

Quote Nguyên văn bởi Boo tử tế Xem bài viết
    (Tôn giáo hòa hảo fun) - Nam Mô Phật Bổn Sư Thích Ca Mâu Ni. Cung kính xưng tán Đức Khổng Tử.
    Amen - Cẩn cáo ^^!
    boo ơi thực ra chúng ta đã thấy tư tưởng tm giáo đồng hòa xuất phát từ lâu rồi, từ đời nhà trần cơ, các ngài đã dung hòa thích lão khổng làm một, ngay như cuốn tạp tiếu chư khoa đấy, các ngài đã có dung hòa tam giáo đấy thôi: có nam mô a di đà phật, cũng có cả cấp cấp như luật lệnh, rồi thể thơ thất ngôn tứ tuyệt, ngũ ngôn, cổ phong của khổng giáo đó thôi. Các ngài làm cho màu sắc văn hóa việt ta thêm phong phú đó, tôi chỉ lối gót người xưa tìm lại cái xửa, thêm với cái nay để làm vốn sống cho mình mà thôi, cổ nhưng không lụy cổ, tín nhưng không mê muội, cuộc sống thời nào cũng phải khơi trong gạn đục. Thế nên cá cụ có câu: nhập gia tùy tục , đáo giang tùy khúc là ở chỗ đó

10. Những thành viên dưới đây đã cảm ơn LONGHOACHANNHAN cho bài viết này.

Violet (26-08-2011)

Thành viên cao cấp

your profile
    Cảm ơn
    180
    Được cảm ơn 418 lần trong 273 bài

your profile
    vầng nhà em đang cố gắng để tam giáo đồng hòa và hòa quyện với tín ngưỡng bản địa của việt nam là tứ phủ, bửu sơn kỳ hương, cao đài nhưng mà vẫn còn khó dung hòa quá
    các hạ ah
    theo thiển ý của tồi đạo nào cũng có cái hay của nó nên ko thể nào "đồng qui" được
    "Nhược vấn tiền trinh sự
    Mai hoa tuyết hậu xuân"

Thành viên năng nổ

your profile
    Cảm ơn
    0

your profile
    vạn đạo do con người sinh ra, chỉ có con người mới làm cho nó trở về bản ngã của nó được, quả thực cha ông ta đã mất hàng trăm năm để đồng hòa tam giáo nhưng nó vẫn cứ mạnh ai người ấy phất có lúc lã hưng nho thịnh, có lúc phật phát mẫu suy, đạo cũng dong đời của con người cứ đuổi theo sóng nước có bao giờ cập bến nào đâu, thế nên sóng gió ủa tôn giáo vẫn cứ ào ào mãi không ngừng không nghỉ thế nên đã biết bao cuộc tử vì đạo từ viễn cổ cho tới bây giờ, đã có bao nhiêu cquoocs gia cũng vi bất đồng tôn giáo mà chiến tranh để rồi máu nhuộm tượng thận, xương khô quang tháp.Đau lòng là thế mà có ngừng nghỉ được đâu. Âu cũng là do nhân sinh mà ra cả chứ các ngài chẳng muốn lập tông dựng phái để sau này con cháu các ngài là loài người trên nhân thế trà đạp lên nhau mà sinh mà diệt

Thành viên cao cấp

your profile
    Cảm ơn
    180
    Được cảm ơn 418 lần trong 273 bài

your profile
    vạn đạo do con người sinh ra, chỉ có con người mới làm cho nó trở về bản ngã của nó được, quả thực cha ông ta đã mất hàng trăm năm để đồng hòa tam giáo nhưng nó vẫn cứ mạnh ai người ấy phất có lúc lã hưng nho thịnh, có lúc phật phát mẫu suy, đạo cũng dong đời của con người cứ đuổi theo sóng nước có bao giờ cập bến nào đâu, thế nên sóng gió ủa tôn giáo vẫn cứ ào ào mãi không ngừng không nghỉ thế nên đã biết bao cuộc tử vì đạo từ viễn cổ cho tới bây giờ, đã có bao nhiêu cquoocs gia cũng vi bất đồng tôn giáo mà chiến tranh để rồi máu nhuộm tượng thận, xương khô quang tháp.Đau lòng là thế mà có ngừng nghỉ được đâu. Âu cũng là do nhân sinh mà ra cả chứ các ngài chẳng muốn lập tông dựng phái để sau này con cháu các ngài là loài người trên nhân thế trà đạp lên nhau mà sinh mà diệt
    thế gian là vậy mà
    "Nhược vấn tiền trinh sự
    Mai hoa tuyết hậu xuân"

+ Trả lời bài viết
Trang 2/3 ĐầuĐầu 123 CuốiCuối

Tag của chủ đề này